ಗಣರಾಜ್ಯ ದಿವಸ ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್ 73 ಮಳಿಗೆಗಳ ಆರಂಭ

Vijayasakshi (Gadag News) :

ವಿಜಯಸಾಕ್ಷಿ ಸುದ್ದಿ, ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ:

ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಐ-ವೇರ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಭಾರತದ 73ನೇ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ 19 ರಾಜ್ಯಗಳ 46 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 73 ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. 2022 ಅರ್ಥಿಕ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್, 400 ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 73 ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತಮಿಳುನಾಡು -17 ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳು, ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ 10 ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣ ಮತ್ತು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ತಲಾ 6 ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ಈ ವರ್ಷದ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ 1000 ನೇ ಮಳಿಗೆಯ ಹೆಗ್ಗುರುತನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ತನ್ನ ಕೊನೆಹಂತದ ಕ್ಷಣಗಣನೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

73 ಮಳಿಗೆಗಳ ಉದ್ಘಾಟನೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಹಾರ, ಅಸ್ಸಾಂ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ, ಗುಜರಾತ್, ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬ್‌ನಂತಹ ರಾಜ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್ ದೃಷ್ಟಿ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಚಿಲ್ಲರೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕನ್ನಡಕ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸುವುದು ಇದರ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.

ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ಬಿಡುಗಡೆ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್‌ನ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಅಮಿತ್ ಚೌಧರಿ, “73 ನೇ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದಂದು ದೇಶದಲ್ಲಿ 73 ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿರುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನರು ಜಗತ್ತನ್ನು ನೋಡುವ ಮತ್ತು ಅನುಭವಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಉದ್ಧೇಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಹೊಸ ಔಟ್‌ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 2027 ರ ವೇಳೆಗೆ 1 ಶತಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಇದು ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಒಂದು ಧನಾತ್ಮಕ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ.” ಎಂದರು.

ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ರಿಟೇಲ್ ವಿಸ್ತರಣಾ ಅಧಿಕಾರಿ ಸುನಿಲ್ ಮೆನನ್ ಅವರು ಲಾಂಚ್ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಓಮ್ನಿಚಾನಲ್ ಬಲಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ಚುರುಕಾದ ಶಾಪಿಂಗ್ ಅನುಭವ ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲಿದ್ದೇವೆ.” ಎಂದರು.

ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತಾ, ಭಾರತದ ರಿಟೇಲ್ ಉದ್ಯಮವು ಪ್ರಪಂಚದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೆಯ ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯ ಶ್ರೇಣಿಯ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ಒಂದನೇ ಶ್ರೇಣಿಯ ಪ್ರತಿರೂಪಗಳಂತೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ರಿಟೇಲ್ ಅಂಗಡಿಯ ಅನುಭವವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್‌ನ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಮೂಲಕ ಈ ಎರಡನೆಯ ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಕಣ್ಣು ತಪಾಸಣೆ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ.” ಎಂದರು.

ಲೆನ್ಸ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ತನ್ನ ಓಮ್ನಿ-ಚಾನೆಲ್ ಶಾಪಿಂಗ್ ಅನುಭವದ ಮೂಲಕ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ 7 ಮಿಲಿಯನ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸ್ಟೋರ್, ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು 900+ ಓಮ್ನಿ-ಚಾನೆಲ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಫ್ರಂಟ್‌ಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 175 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ 1000 ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆ ಮೂಲಕ ವೇಗವಾಗಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ.ಪ್ರತಿ ಹೊಸ ಮಳಿಗೆಗಳು ತೆರೆಯುವುದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರ ನೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿ, ಮಾಹಿತಿ ಮನೋರಂಜನೆಗಾಗಿ ನಮ್ಮ FacebookTwitterYouTube ಅನುಸರಿಸಿ